



AVOCADO SOCIETY OF TANZANIA (ASTA) JUMUIYA YA WAKULIMA WA PARACHICHI TANZANIA

TANGAZO LA NAFASI YA KAZI

MANAGEMENT TRAINEE - AGRIBUSINESS & ADMINISTRATION (KILIMO BIASHARA NA UTAWALA)

- **Idadi ya Nafasi:** Moja (1)
- **Kituo cha Kazi:** Makao Makuu ya ASTA, Manispaa ya Njombe, Tanzania
- **Aina ya Ajira:** Mafunzo ya Uongozi (Management Traineeship)
- **Muda wa Mkataba:** Miezi Kumi na Mbili (12)
- **Anaripoti Kwa:** Mwenyekiti wa Baraza Kuu la Utendaji la Taifa (NEC)
- **Mwisho wa Kutuma Maombi:** Siku kumi na nne (14) tangu tarehe ya kuchapishwa kwa tangazo hili

KUHUSU ASTA

Jumuiya ya Wakulima wa Parachichi Tanzania (ASTA) ni jumuiya inayowakilisha wakulima wa parachichi kote nchini Tanzania. Kilianzishwa ili kukuza ukuaji endelevu na ushindani wa sekta ya parachichi, ASTA inasimama kama sauti ya pamoja ya wakulima wa parachichi huku ikichochea ushirikiano kati ya wazalishaji, taasisi za serikali, mashirika ya utafiti, washirika wa maendeleo, taasisi za kifedha na sekta binafsi.

ASTA imejitolea kuboresha tija, faida, na uendelevu wa sekta ya parachichi nchini Tanzania kupitia utetezi (advocacy), uwezeshaji wakulima, kujenga uwezo, ukuzaji wa masoko, uongezaji thamani, ushiriki wa kisera, utafiti, uvumbuzi na ushirikiano wa kimkakati.

Wakati sekta ya parachichi ikiendelea kukua na kuwa moja ya sekta muhimu zaidi za mauzo ya nje ya mazao ya bustani (horticulture) nchini Tanzania, ASTA inaimarisha uwezo wake wa kitaasisi ili kutoa huduma za kitaalamu kwa wanachama na wadau wake.

Ili kuunga mkono maono haya, ASTA inatafuta kuajiri mhitimu kijana mwenye motisha ya juu na maadili mema ili kujiunga na Sekretarieti yake kama **Management Trainee - Agribusiness & Administration**.

Hii ni zaidi ya fursa ya mafunzo. Ni fursa ya kuanza taaluma ya kitaalamu huku ukichangia katika mabadiliko ya sekta ya parachichi nchini Tanzania na kuboresha maisha ya maelfu ya wakulima wa parachichi.

MUHTASARI WA NAFASI YA KAZI

Management Trainee - Agribusiness & Administration atasaidia shughuli za kila siku za utawala, kifedha na kiutendaji za Jumuiya ya Wakulima wa Parachichi Tanzania (ASTA).

Mwombaji atakayefanikiwa atapitia mafunzo yaliyopangwa kazini (on-the-job training) huku akisaidia katika utawala, usimamizi wa wanachama, uhasibu, uratibu wa ofisi, mawasiliano, usimamizi wa data na shughuli za kilimo shambani. Mwombaji atapata uzoefu wa vitendo katika usimamizi wa taasisi (Jumuiya) ya kitaifa ya kilimo ya wanachama na kufanya kazi kwa karibu na wakulima, taasisi za serikali, washirika wa maendeleo na wadau wa sekta binafsi.



Management Trainee ataripoti moja kwa moja kwa Mwenyekiti wa Baraza Kuu la Utendaji la Taifa (NEC) na atatoa msaada wa kiutawala na kiutendaji katika kutekeleza programu, miradi na vipaumbele vya kimkakati vya jumuiya.

Mwombaji atakayefanikiwa atakuwa na kituo cha kazi katika Makao Makuu ya ASTA katika Manispaa ya Njombe, kukiwa na safari za mara kwa mara kwenye mikoa inayolima parachichi na vikao rasmi kama itakavyohitajika.

LENGO LA NAFASI HII

Lengo la mafunzo haya ni kukuza mtaalamu kijana mwenye maarifa, ujuzi wa vitendo na maadili yanayohitajika ili kusaidia usimamizi madhubuti wa ASTA huku akijenga taaluma ya muda mrefu katika uongozi wa kilimo biashara (agribusiness) na usimamizi wa kitaasisi.

Mwombaji atakayefanikiwa atapata uzoefu wa vitendo katika:

- Utawala wa ofisi na usimamizi wa jumuiya.
- Usimamizi wa wanachama na huduma kwa wateja.
- Uhasibu na usimamizi wa kumbukumbu kwa kutumia *QuickBooks Online*.
- Usajili wa wakulima na usimamizi wa kanzidata/hifadhidata (database).
- Shughuli za kilimo shambani/nyanjani (field operations).
- Ushirikiano wa wadau na mawasiliano.
- Uratibu wa mikutano na utoaji wa taarifa.
- Msaada wa miradi na programu.

MAJUKUMU MAKUU

Management Trainee atafanya yafuatayo:

1. Msaada wa Utawala na Sekretarieti

Management Trainee atafanya yafuatayo: Atatoa msaada wa sekretarieti, utawala na uratibu wa shughuli za ASTA ili kuhakikisha uendeshaji bora wa ofisi, mawasiliano, kumbukumbu na huduma kwa wadau.

2. Usaidizi wa Masuala ya Fedha na Uhasibu

Atasaidia shughuli za msingi za fedha na uhasibu za ASTA, ikiwemo utunzaji wa kumbukumbu za kifedha, usimamizi wa miamala, maandalizi ya taarifa za kifedha na uhifadhi wa nyaraka kwa kuzingatia taratibu za jumuiya.

3. Usimamizi wa Huduma za Wanachama (Membership Administration)

Atasaidia usimamizi wa wanachama wa ASTA kwa kuratibu maombi ya uanachama, kutunza na kuboresha hifadhidata za wanachama, kufuatilia michango, kuandaa taarifa za wanachama na kuhakikisha utoaji wa huduma bora kwa wanachama.

4. Msaada wa Kilimo Shambani/Nyanjani (Agricultural Field Support)

Atasaidia utekelezaji wa shughuli za kilimo shambani na programu za ASTA kwa kushiriki katika usajili wa wakulima, ukusanyaji wa taarifa za kilimo na soko, ziara za mashambani, mafunzo ya wakulima, mikutano ya wadau na utekelezaji wa miradi mbalimbali.



5. Mawasiliano na Mifumo ya Kidijitali

Atasaidia usimamizi wa mawasiliano na mifumo ya kidijitali ya ASTA kwa kuratibu majukwaa ya mawasiliano, mitandao ya kijamii, tovuti, kumbukumbu za kielektroniki, mawasiliano kwa wanachama na shughuli za mtandaoni.

6. Majukumu Mengine

Atatekeleza majukumu mengine yatakayopangwa na uongozi wa ASTA kwa mujibu wa mahitaji ya jumuiya na atazingatia viwango vya juu vya weledi, uadilifu, uwajibikaji na ubora wa huduma katika utekelezaji wa majukumu yake yote.

SEHEMU YA II

VINAVYOHITAJIKA, SIFA BINAFSI, MUDA NA KITUO CHA KAZI, FURSA NA MANUFAA YA KUFANYA KAZI KATIKA ASTA

SIFA ZA CHINI KABISA

Waombaji lazima wawe na Shahada ya Kwanza (Bachelor's Degree) kutoka chuo kikuu kinachotambulika katika moja ya fani zifuatazo: **Sifa Zinazopendekezwa Zaidi:**

- Bachelor of Science in Agribusiness
- Bachelor of Science in Agricultural Economics and Agribusiness
- Bachelor of Science in Agricultural Economics

Waombaji wenye sifa nyingine za kilimo zinazohusiana kwa karibu ambazo zinachanganya kilimo, uchumi, usimamizi wa biashara na maendeleo ya vijijini wanaweza pia kufikiriwa.

VIGEZO VINAVYOHITAJIKA (ELIGIBILITY REQUIREMENTS)

Waombaji lazima:

- Wawe raia wa Tanzania.
- Wawe na umri wa chini ya miaka thelathini (30) wakati wa kutuma maombi.
- Wawe wahitimu wapya wa chuo kikuu. **Hakuna uzoefu wa kazi uliopita unaohitajika.** Wahitimu wapya wanahimizwa sana kuomba.
- Waoneshe ujuzi mzuri wa kompyuta, hasa katika *Microsoft Word*, *Microsoft Excel* na *Microsoft PowerPoint*.
- Wawe tayari kujifunza na kutumia *QuickBooks Online* na mifumo mingine ya kidijitali ya usimamizi wa ofisi.
- Wawe na ujuzi mzuri wa mawasiliano ya kuandika na kuzungumza kwa lugha zote mbili; Kiswahili na Kiingereza.
- Wawe tayari na wenye uwezo wa kuhamia na kuishi katika Manispaa ya Njombe kwa muda wote wa mafunzo.
- Wawe na utimamu wa mwili na tayari kufanya ziara mashambani na safari rasmi za mara kwa mara.
- Waoneshe nia ya kweli katika kilimo, biashara ya kilimo na maendeleo ya wakulima.
- Wawe na hamu ya kujifunza, kupokea ushauri (mentorship) na kukua kitaaluma.

UJUZU WA MSINGI (CORE COMPETENCIES)

Mwombaji atakayefanikiwa anapaswa kuonesha uwezo au uwezekano wa:



Uwezo wa Kiutawala:

- Kupanga kazi kwa ufanisi.
- Kusimamia kumbukumbu kwa usahihi.
- Kuandaa taarifa na barua rasmi.
- Kuratibu mikutano na shughuli za kiutawala.
- Kutunza siri.

Ujuzi wa Kifedha na Uchambuzi:

- Kuelewa misingi ya uhasibu.
- Kujifunza na kutumia programu za uhasibu.
- Kutunza kumbukumbu sahihi za kifedha.
- Kuchambua taarifa na kuandaa muhtasari.
- Kutilia maanani maelezo madogo madogo (attention to detail).

Ujuzi wa Mawasiliano:

- Kuwasiliana kwa ufanisi katika Kiswahili na Kiingereza.
- Kujenga mahusiano mazuri ya kazi.
- Kusikiliza kwa makini na kujibu kitaalamu.
- Kuandaa ripoti za maandishi zilizo wazi na mawasilisho.

Ujuzi wa Kidijitali:

- Kutumia programu za *Microsoft Office* kwa ufanisi.
- Kujifunza mifumo mipya ya kidijitali haraka.
- Kusimamia kumbukumbu za kielektroniki na hifadhidata.
- Kusaidia mawasiliano ya mtandaoni na mikutano ya mtandao.

Nia katika Kilimo:

- Kuonesha shauku ya kilimo na maendeleo ya vijijini.
- Kufurahia kushirikiana na wakulima na wadau wa kilimo.
- Kuwa tayari kujifunza kuhusu mnyororo wa thamani wa parachichi.
- Kuthamini umuhimu wa maendeleo endelevu ya kilimo.

SIFA BINAFSI

Katika ASTA, tunaamini kuwa maarifa ya kiufundi yanaweza kuendelezwa kupitia elimu, mafunzo na uzoefu wa vitendo. Hata hivyo, tabia ya mtu ndiyo inayounda msingi wa ubora wa kitaaluma.

Mwombaji atakayefanikiwa lazima aoneshe:

Uadilifu:

- Uaminifu usio na shaka.
- Uwazi katika shughuli zote.
- Uwajibikaji kwa majukumu aliyokabidhiwa.
- Maadili ya juu.
- Kuheshimu sera za jumuiya.



Weledi (Professionalism):

- Kuheshimu usiri.
- Kuaminika na kuzingatia muda.
- Maadili madhubuti ya kazi.
- Nidhamu binafsi.
- Kujitolea kwa ubora.

Uwezo wa Uongozi:

- Mtazamo chanya.
- Ubunifu na kuanzisha mambo (initiative).
- Uwezo wa kutatua matatizo.
- Utayari wa kukubali majukumu.
- Uwezo wa kufanya kazi peke yake na ndani ya timu.

Kujitolea Binafsi:

- Shauku ya kilimo.
- Nia ya kuwatumikia wakulima.
- Kujitolea kujifunza mambo mapya kila wakati.
- Uwezo wa kubadilika kulingana na changamoto mpya.
- Kuheshimu utofauti na kufanya kazi kwa timu.

ASTA inaweka thamani ya juu zaidi kwenye uadilifu, weledi na kujitolea katika huduma. Ujuzi wa kiufundi utaimarishwa kupitia ushauri uliopangwa (structured mentorship) na uzoefu wa vitendo.

FURSA NA MANUFAA YA KUFANYA KAZI KATIKA ASTA

Kujiunga na ASTA kunatoa fursa ya kipekee ya kujenga taaluma yenye kuridhisha huku ukichangia katika moja ya sekta za kilimo zinazokua kwa kasi zaidi nchini Tanzania.

Mwombaji atakayefanikiwa atapata:

Maendeleo ya Kitaalamu:

- Mafunzo yaliyopangwa kazini (on-the-job training).
- Ushauri (mentorship) kutoka kwa viongozi wenye uzoefu.
- Uzoefu wa vitendo katika usimamizi wa jumuiya ya kitaifa ya wanachama wa kilimo.
- Fursa za kujifunza endelevu.

Uzoefu wa Vitendo:

- Mafunzo ya vitendo katika utawala wa ofisi.
- Uzoefu wa vitendo katika *QuickBooks Online*.
- Kuelewa utawala wa kitaasisi (organizational governance).
- Uzoefu katika usimamizi wa wanachama.
- Kushiriki katika ushirikiano wa wadau.
- Kushiriki katika shughuli za kilimo nyanjani.

Maendeleo ya Taaluma:



- Mafunzo haya yameundwa ili kuwaandaa wataalamu vijana kwa ajili ya majukumu ya uongozi wa baadaye ndani ya mashirika ya kilimo na sekta ya biashara ya kilimo.
- Waombaji watakaonesha utendaji mzuri wa kipekee, weledi na kujitolea wakati wa mafunzo wanaweza kufikiriwa kwa ajili ya fursa za baadaye ndani ya ASTA, kulingana na mahitaji ya shirika na upatikanaji wa rasilimali.

Mazingira ya Kazi: Mwombaji atakayefanikiwa atafanya kazi pamoja na wataalamu wenye uzoefu huku akishirikiana na:

- Wakulima wa parachichi.
- Taasisi za serikali.
- Washirika wa maendeleo.
- Taasisi za kifedha.
- Mashirika ya utafiti.
- Wadau wa sekta binafsi.
- Washirika wa kitaifa na kimataifa.

Msaada wa Kifedha: ASTA itatoa posho ya kila mwezi ya mwanafunzi (trainee allowance) kwa mujibu wa bajeti iliyoidhinishwa na uwezo wa kifedha wa jumuiya.

MUDA WA MAFUNZO

Mafunzo haya ya Uongozi yatakuwa kwa kipindi cha awali cha miezi kumi na miwili (12). Kuendelea baada ya mafunzo hayo kutategemea:

- Utendaji wa kuridhisha.
- Uadilifu na weledi uliooneshwa.
- Mahitaji ya jumuiya.
- Upatikanaji wa rasilimali za kifedha.

Mafunzo haya hayadhamini ajira ya kudumu. Hata hivyo, ukamilishaji mzuri wa programu utatoa uzoefu wa kitaalamu wenye thamani na unaweza kutengeneza fursa za ushirikiano wa baadaye na ASTA wakati jumuiya inapoendelea kukua.

KITUO CHA KAZI

Mwombaji atakayefanikiwa atakuwa katika Makao Makuu ya ASTA katika Manispaa ya Njombe, Tanzania. Waombaji lazima wawe tayari na wenye uwezo wa kuhamia na kuishi Njombe katika kipindi chote cha mafunzo.

Nafasi hii inahitaji safari za mara kwa mara kwenye mikoa inayolima parachichi, mikutano, programu za mafunzo na kazi nyingine rasmi kama itakavyoelekezwa na Mwenyekiti wa Baraza Kuu la Utendaji la Taifa (NEC).

MATARAJIO YETU

ASTA haitafuti tu mfanyakazi. Tunatafuta mtaalamu kijana anayeonesha uadilifu, unyenyekevu, udadisi na kujitolea kwa dhati katika kuwatumikia wakulima.

Mwombaji atakayefanikiwa anapaswa kuiona fursa hii si kama ajira tu, bali kama mwanzo wa safari ya kitaalamu iliyojitolea kusaidia ukuaji endelevu wa sekta ya parachichi nchini Tanzania na kuimarisha moja ya mashirika yanayoongoza ya wanachama wa kilimo nchini.



SEHEMU YA III

JINSI YA KUOMBA, FURSA SAWA NA ULINZI (SAFEGUARDING), KUJENGA MUSTAKABALI WA ASTA NA TAMKO LA MWISHO

JINSI YA KUOMBA

Waombaji wenye nia na sifa zinazostahili wanaalikwa kutuma maombi yao kwa njia ya kielektroniki (barua pepe). Maombi lazima yahusishe nyaraka zifuatazo:

- Barua ya maombi iliyosainiwa ipelekwe kwa Mwenyekiti wa Baraza Kuu la Utendaji la Taifa (NEC).
- Wasifu wa kina na wa sasa wa kazi na elimu (CV).
- Nakala zilizothibitishwa (certified copies) za vyeti vya kitaaluma na matokeo (transcripts).
- Nakala ya Kitambulisho cha Taifa (NIDA) au Cheti cha Kuzaliwa (pale vinapopatikana).
- Maelezo ya mawasiliano ya wadhamini wawili (2) wa kitaaluma ambao wanaelewa vizuri utendaji wa kitaaluma na tabia ya mwombaji.

Maombi yatumwe kwa:

The Chairman National Executive Council (NEC) Avocado Society of Tanzania (ASTA)
Email: info@astatanzania.or.tz

Mstari wa Somo la Barua Pepe (Subject Line): *Application for Management Trainee - Agribusiness & Administration*

Waombaji wanashauriwa kuhakikisha kuwa nyaraka zote zinazohitajika zimeambatishwa kabla ya kutuma maombi yao. Maombi yasiyokamilika au yaliyopokelewa baada ya tarehe ya mwisho hayatashughulikiwa.

MWISHO WA KUTUMA MAOMBI

Maombi lazima yapokelewe ndani ya **siku kumi na nne (14)** tangu tarehe ya kuchapishwa kwa tangazo hili. Ni Waombaji tu watakaochaguliwa (shortlisted) ndio watakaowasiliana nao na kualikwa kwa hatua inayofuata ya mchakato wa ajira.

MCHAKATO WA AJIRA

Mchakato wa ajira utakuwa na hatua zifuatazo:

- **Hatua ya 1:** Kupokea na kupitia maombi.
- **Hatua ya 2:** Kuchuja na kuandaa orodha ya Waombaji wenye sifa (shortlisting).
- **Hatua ya 3:** Tathmini ya vitendo kwa maandishi (written practical assessment). Tathmini inaweza kujumuisha:
 - Ujuzi wa kimsingi wa *Microsoft Office*.
 - Uandishi wa ripoti.
 - Uwezo wa uhasibu wa msingi.
 - Uwezo wa uchambuzi na utatuzi wa matatizo.
 - Uelewa wa jumla wa kilimo na biashara ya kilimo (agribusiness).
- **Hatua ya 4:** Usaili wa jopo (panel interview). Jopo la usaili litatathmini:
 - Uwezo wa kitaaluma.
 - Uadilifu na viwango vya maadili.



- Ujuzi wa mawasiliano.
- Uwezo wa uongozi.
- Motisha na utayari wa kujifunza.
- Ufaa kwa nafasi hiyo.
- **Hatua ya 5:** Uhakiki wa wadhamini (reference checks).
- **Hatua ya 6:** Uchaguzi wa mwisho na uteuzi.

FURSA SAWA NA ULINZI (EQUAL OPPORTUNITY & SAFEGUARDING)

Jumuiya ya Wakulima wa Parachichi Tanzania (ASTA) imejitolea katika ajira inayozingatia sifa na fursa sawa. Uteuzi utategemea sifa, uadilifu, umahiri na ufaa wa nafasi hiyo pekee.

ASTA inahimiza maombi kutoka kwa wahitimu wote wa Kitanzania wenye sifa bila kujali jinsia, ulemavu, kabila, dini au malezi mengine binafsi. Jumuiya imejitolea kutoa mazingira ya kazi ya kitaalamu yaliyojengwa juu ya utu, usawa, heshima na fursa sawa.

ASTA haitovumilia kabisa (zero tolerance) mambo yafuatayo:

- Ulaghai (fraud).
- Ufisadi/Rushwa (corruption/bribery).
- Usumbufu/Unyanyasaji (harassment).
- Ubaguzi (discrimination).
- Matumizi mabaya ya madaraka (abuse of authority).
- Unyanyasaji wa aina zote, ikiwa ni pamoja na unyanyasaji wa kingono (sexual exploitation and abuse).
- Tabia yoyote inayovuruga uadilifu na sifa za jumuiya.

Waombaji wote wanatarajiwa kudumisha viwango vya juu vya maadili katika mchakato wote wa ajira na wakati wa ushirikiano wao na ASTA.

USIRI

Taarifa zitakazowasilishwa wakati wa mchakato wa ajira zitashughulikiwa kwa siri na zitatumika kwa madhumuni ya ajira pekee. Ni wajumbe wa jopo la ajira na maafisa walioidhinishwa wa ASTA pekee ndio watakaopata taarifa za waombaji.

KUJENGA MUSTAKABALI WA ASTA

Ajira hii inaashiria hatua muhimu katika safari ya ASTA kuelekea kujenga taasisi ya kitaalamu, ya wazi na endelevu yenye uwezo wa kuwatumikia wakulima wa parachichi kote nchini Tanzania.

Mwombaji atakayefanikiwa hatashika nafasi tu, bali atakuwa sehemu ya programu iliyopangwa ya maendeleo iliyoundwa ili kuandaa wataalamu na viongozi wa baadaye wa jumuiya.

Kupitia ushauri (mentorship), uzoefu wa vitendo na kujifunza endelevu, ASTA inatafuta kulea wataalamu wenye uwezo, maadili na wanaozingatia huduma ambao watachangia katika kuimarisha mashirika ya wakulima na kuendeleza sekta ya parachichi nchini Tanzania.

Wakati ASTA ikiendelea kukua, Programu hii ya *Management Traineeship* inatarajiwa kuwa njia ya kawaida ya jumuiya katika kuandaa wafanyakazi wa baadaye na kuimarisha Sekretarieti.



Wanafunzi wa kipekee ambao wanaonesha uadilifu mara kwa mara, weledi, kujitolea na utendaji mzuri wa kazi wanaweza kufikiriwa kwa ajili ya fursa za baadaye ndani ya ASTA, kulingana na mahitaji ya jumuiya na upatikanaji wa rasilimali za kifedha.

MAADILI YETU

Kila kitu tunachofanya kinaongozwa na maadili yanayofafanua jumuiya yetu. Maadili haya ni:

- Uadilifu.
- Uaminifu.
- Uwazi.
- Uwajibikaji.
- Weledi.
- Heshima.
- Kazi ya Timu (teamwork).
- Uvumbuzi (innovation).
- Ubora.
- Huduma kwa Wakulima.

Tunaamini kwamba ingawa maarifa na ujuzi wa kiufundi vinaweza kupatikana kupitia elimu, mafunzo na uzoefu, tabia ndiyo inayounda msingi wa uongozi wa kudumu.

TAMKO LA MWISHO

Katika jumuiya ya Wakulima wa Parachichi Tanzania (ASTA), hatuajiri tu mfanyakazi. Wekeza katika kizazi kijacho cha wataalamu wa kilimo ambao watasaidia kuunda mustakabali wa sekta ya parachichi nchini Tanzania.

Kama wewe ni mhitimu kijana mwenye uadilifu, shauku, unyenyekevu, upendo wa kilimo na hamu kubwa ya kujifunza, tunakualika kujiunga nasi katika kujenga jumuiya yenye nguvu zaidi na kutengeneza thamani ya kudumu kwa wakulima wa parachichi kote nchini Tanzania.

Jiunge na ASTA. Jifunze. Kua. Ongoza. Badilisha Sekta ya Parachichi Tanzania.

Imetolewa na: Mwenyekiti Baraza Kuu la Utendaji la Taifa (NEC) jumuiya ya Wakulima wa Parachichi Tanzania (ASTA) Tovuti: www.astatanzania.or.tz Barua pepe: info@astatanzania.or.tz

"Serving Farmers. Building the Future." / "Kuwatumikia Wakulima. Kujenga Mustakabali."